PerpEquities

Cổ phiếu · Năng lượng

Hợp đồng perpetual Valero Energy (VLO)

Perpetual futures VLO trên 6 sàn crypto – giá perp so với cổ phiếu, funding rate, open interest và nơi giao dịch VLOUSDT.

Valero Energy sản xuất và tiếp thị nhiên liệu vận tải và hóa dầu, vận hành các nhà máy lọc dầu, nhà máy ethanol và cơ sở diesel tái tạo tại Mỹ và quốc tế.

$361,93-5,8%NYSE mở cửa
Mở trong terminal

Biểu đồ giá

Biểu đồ TradingView tương tác

Mã TradingView NYSE:VLO

Tải widget bên thứ ba của TradingView (khoảng 1 MB) khi cần.

Tự động: giá tham chiếu của tài sản cơ sởMở trong TradingView

Dữ liệu giao dịch

Hoạt động thị trường perpetual

6/6 thị trường trực tiếp
Sàn
6
Thị trường trực tiếp
6/6
Khối lượng 24h
935,8 N $
Open interest
3,9 Tr $Độ phủ: 4/6 thị trường
Thanh khoản tốt nhất
123,7 N $
LBank
Spread hẹp nhất
+6,6 bps
BingX
Khối lượng cao nhất
433,2 N $
Bitget
Cơ cấu thanh toán
USDT · 6/6
Khối lượng perp/spot
0,00x
Khối lượng spot 2,1 T $
OI / free float
0,00%
Free float 100,5 T $
Hiệu suất spot
1D-5,76%
5D-5,62%
1M-12,88%
6M+44,15%
YTD+124,42%
1Y+114,73%

Ma trận sàn

6 thị trường

Một số liên kết đến sàn giao dịch được tài trợ. Chúng tôi có thể nhận hoa hồng và người dùng đủ điều kiện đôi khi có thể được giảm phí giao dịch mà không mất thêm chi phí.

Giao dịch
BitgetGiao dịchVLO/USDTĐang giao dịch$361,860,0% APR
0,000% mỗi 8h
+20,8 bps59,4 N $433,2 N $99,4 N $USDT20x
BingXGiao dịchVLO-USDTĐang giao dịch$361,17+4,4% APR
+0,00400% mỗi 8h
+6,6 bps-204,2 N $-USDT-
LBankGiao dịchVLO/USDTĐang giao dịch$361,930,0% APR
0,000% mỗi 8h
+10,2 bps123,7 N $142,8 N $155,9 N $USDT20x
MEXCGiao dịchVLO/USDTĐang giao dịch$361,760,0% APR
0,000% mỗi 8h
+20,7 bps62,9 N $124,7 N $3,6 Tr $USDT20x
HTXGiao dịchVLO/USDTĐang giao dịch$362,01-+523,8 bps0 $30 N $-USDT-
Gate.ioGiao dịchVLO/USDTĐang giao dịch$361,670,0% APR
0,000% mỗi 8h
+31,2 bps-999 $10,4 N $USDT20x

Khả năng giao dịch

Chất lượng khớp lệnh

Chi phí vào lệnh và độ sâu theo sàn với $1k–$100k

Thanh khoản mỏng · 3/6 sàn hấp thụ được $10k · Chi phí điển hình: +22,1 bps – +41,2 bps

Khớp lệnh rẻ nhất: LBank · +15,1 bps

Không có dữ liệu sổ lệnh mới: BingX, HTX, Gate.io

Ước tính khớp lệnh taker gồm phí xấp xỉ - khớp maker không được đảm bảo.

Sàn tốt nhất cho tài sản cơ sở này

Thanh khoản tốt nhất

VLO

Spread hẹp nhất

VLO

Khối lượng cao nhất

VLO

Lịch sử funding

Ảnh chụp sàn đã lưu theo thị trường

Tài chính công ty

Tài chính trong nháy mắt

Báo cáo gần nhất Q3 '26 · nộp ngày 2026-10-28 · báo cáo kế tiếp 2027-01-28 · Cập nhật 257h trước
Toàn bộ tài chính →

Định giá & chỉ số chính

Vốn hóa
120,7 T $
Cập nhật 257h trước
Doanh thu
146,9 T $
12 tháng gần nhất
Tăng trưởng doanh thu
+35%
Năm tài chính tiếp theo
Biên lợi nhuận
+8,8%
P/E
9,4
P/E cùng ngành 12,8
P/S
0,8
P/E cùng ngành
12,8
Perpetual niêm yết tương tự
Dòng tiền tự do
10,1 T $
12 tháng gần nhất
Lợi nhuận ròng
12,9 T $
12 tháng gần nhất
Ước tính doanh thu
165,1 T $
Năm tài chính tiếp theo
Kết quả
2027-02-04
Doanh thu ước tính 41,6 T $ · Cập nhật 257h trước
Cổ tức
1,2 $
2026-07-31
Doanh thu (TTM)147 T $+19,3% so với năm trước4 quý gần nhất; cột = từng quý
Biên lợi nhuận hoạt động (TTM)12,0%+10,4 điểm % so với năm trướcLợi nhuận hoạt động 17,6 T $
Lợi nhuận ròng (TTM)12,9 T $+765,9% so với năm trướcSau thuế, gồm lãi ngoài hoạt động
Dòng tiền tự do (TTM)15,1 T $+280,8% so với năm trướcCapex 881 Tr $
EPS pha loãng (TTM)44,47 $+826,5% so với năm trướcTổng 4 quý gần nhất
Tiền ròng-1,16 T $+80,0% so với năm trướcTiền + đầu tư ngắn hạn - nợ
  • Báo cáo gần nhất (2026-10-22): doanh thu vượt 7,9%, EPS vượt 12,9%Doanh thu 46,1 T $ so với kỳ vọng 42,7 T $ (+7,9%); EPS 23,90 $ so với 21,17 $ (+12,9%).
  • Tăng trưởng doanh thu tăng tốc: 43,3% so với cùng kỳ năm trướcDoanh thu Q3 '26 đạt 46,1 T $, so với mức trung bình 7,7% của bốn quý trước đó.
  • Biên lợi nhuận hoạt động 12,0% (TTM), +10,4 điểm % so với năm trướcLợi nhuận hoạt động tăng 799,4% trong khi doanh thu tăng 19,3%.
  • Capex chiếm 0,6% doanh thu (năm trước 0,7%)Đã đầu tư 881 Tr $ trong 4 quý gần nhất (+0,2% so với năm trước). Dòng tiền tự do 15,1 T $ = 116,5% lợi nhuận ròng.

Doanh thu, lợi nhuận hoạt động và tăng trưởng

theo quý

Doanh thu theo mảng kinh doanh

quý gần nhất
Chỉ tiêuDoanh thuYoYTỷ trọng
Refining44,4 T $–92,1%
Renewable Diesel2,39 T $–5,0%
Ethanol1,42 T $–2,9%
Trong phần tài chính đầy đủBáo cáo kết quả kinh doanh, bảng cân đối kế toán và lưu chuyển tiền tệ (12 quý / 10 năm) · biên lợi nhuận và cơ cấu chi phí · phân bổ vốn và mua lại cổ phiếu · định giá so với khoảng 5 năm · ước tính của giới phân tích · toàn bộ 261 chỉ tiêu Valero Energy Corporation đã báo cáo cho SEC

Chất xúc tác tiếp theo

Chất xúc tác

Kết quả
2027-02-04
Doanh thu ước tính 41,6 T $ · Cập nhật 257h trước
Cổ tức
1,2 $
2026-07-31

Hiện không có hoạt động perp bất thường.

Dữ liệu nghiên cứu

Nhà phân tích, hồ sơ và nhóm so sánh

Ước tính

6
NgàyƯớc tính EPSƯớc tính doanh thuTăng trưởngNhà phân tích
FY 202658,12165,1 T $+35%9
FY 202751,40146,4 T $+19%11
FY 202827,81119,2 T $-3%5
FY 202944,09150,6 T $+23%1
FY 203031,10158,5 T $+29%1
Q1 202714,3139,2 T $+21%10

Sự kiện công ty

6
2027-02-04Kết quảThực tế - / Ước tính 19,41-
2026-10-22Kết quả · Trước giờ mở cửaThực tế 23,9 / Ước tính 21,17Vượt dự báo
2026-07-31Cổ tức1,2 $-
2026-07-30Kết quảThực tế 12,54 / Ước tính 10,11Vượt dự báo
2026-05-21Cổ tức1,2 $-
2026-04-30Kết quảThực tế 4,22 / Ước tính 3,16Vượt dự báo

So sánh cùng ngành

Perpetual niêm yết tương tự

Dữ liệu doanh nghiệp

Thông tin doanh nghiệp

Cập nhật: 19:17 UTC 1 thg 11, 2026

Hồ sơ doanh nghiệp

Lĩnh vực
Energy
Ngành
Oil & Gas Refining & Marketing
Giám đốc điều hành
R. Lane Riggs
Nhân viên
9.785
Ngày IPO
4 thg 1, 1982
Quốc gia
US
Sàn giao dịch
New York Stock Exchange
Trang web
Điểm Altman Zi6,3
Điểm Piotroskii8/9
Xếp hạng tổng thểiA-
Lợi nhuận chủ sở hữui10,17 T US$35,69 US$ mỗi cổ phiếu
Xếp hạng rủi ro ESGiBThứ hạng ngành: 11 out of 20

Yếu tố xếp hạng

Lợi nhuận trên vốni
5
Lợi nhuận trên tài sảni
5
Nợ trên vốni
3
Giá trên lợi nhuậni
3
Giá trên sổ sáchi
1
Lịch sử vốn hóa
113,90 T US$+26.0%thg 8 26 – thg 10 26
90,42 T US$109,30 T US$128,18 T US$Cao nhất: 128,18 T US$ · 2026-10-12Thấp nhất: 90,42 T US$ · 2026-08-03Hiện tại: 113,90 T US$ · 2026-10-30thg 8 26thg 9 26thg 10 26
Hiện tại: 113,90 T US$ · 2026-10-30Cao nhất: 128,18 T US$ · 2026-10-12Thấp nhất: 90,42 T US$ · 2026-08-03
Quỹ nắm giữ lớn nhất
QuỹTỷ trọngSố cổ phiếu nắm giữ
VTI0,15%9,1 Tr
VOO0,17%7,6 Tr
VO1,1%6,2 Tr
XLE4,2%5 Tr
IVV0,18%3,8 Tr
1657.T0,14%3,8 Tr
XSP.TO0,16%3,8 Tr
XWD.TO0,12%3,8 Tr
FXAIX0,17%3,8 Tr
AFTY2,09%3,6 Tr
SPY0,17%3,5 Tr
VTV0,42%2,7 Tr

Thành tích của nhà phân tích

Các nhà phân tích theo dõi VLO đã làm tốt thế nào: khuyến nghị, độ chính xác của giá mục tiêu và phản ứng đo được sau các khuyến nghị.

12 tháng3 năm
Khuyến nghị131354
Nhà phân tích2427
Mua / giữ / bán79 / 49 / 3250 / 95 / 9
Nâng / hạ / khởi đầu theo dõi1 / 7 / 27 / 14 / 7
Giá mục tiêu đạt / không đạt98 / 29 (77%)315 / 29 (92%)
Lợi nhuận TB sau khuyến nghị (TipRanks)+42,7%+106,1%
Khuyến nghị tốt nhất / tệ nhất+151,4% / -27,4%+225,9% / -27,4%

Sau khuyến nghị mua với cổ phiếu này: biến động trung vị sau 21 ngày +3,1% so với S&P 500 +1,0% (n = 257)

Chính xác nhất với cổ phiếu này

Tỷ lệ mục tiêu giá của nhà phân tích với cổ phiếu này mà giá đạt được trong 12 tháng (đo lường của chúng tôi trong 3 năm, ít nhất 8 mục tiêu). Mô tả các khuyến nghị trong quá khứ, không phải xác suất của khuyến nghị hiện tại.

  1. Paul ChengScotiabank92% tỷ lệ đúng với cổ phiếu này · 12 mục tiêu đã đoMuamục tiêu 178 US$30 thg 1, 2026
  2. Justin JenkinsRaymond James90% tỷ lệ đúng với cổ phiếu này · 10 mục tiêu đã đoMuamục tiêu 530 US$19 thg 10, 2026
  3. Manav GuptaUBS90% tỷ lệ đúng với cổ phiếu này · 10 mục tiêu đã đoMuamục tiêu 450 US$14 thg 9, 2026

Khuyến nghị mới nhất

NgàyNhà phân tíchKhuyến nghịMục tiêu
3 thg 11, 2026Sam MargolinWells FargoMuaKhẳng định lại489 US$
3 thg 11, 2026Nitin Kumar CFAMizuho SecuritiesGiữDuy trì436 US$
3 thg 11, 2026Nitin Kumar CFAMizuho SecuritiesGiữDuy trì436 US$
3 thg 11, 2026Sam MargolinWells FargoMuaKhẳng định lại489 US$
2 thg 11, 2026Phillip JungwirthBMO CapitalMuaKhẳng định lại505 US$
Đồng thuận 12 tháng qua mua giữ bán mục tiêu TB đóng cửa cuối tháng
Tỷ trọng khuyến nghị mua, giữ, bán theo tháng cùng giá mục tiêu trung bình và giá đóng cửa cuối tháng150 US$200 US$250 US$300 US$350 US$400 US$450 US$thg 12 25 · Mua 12 · Giữ 7 · Bán 0thg 12 25thg 1 26 · Mua 12 · Giữ 6 · Bán 0thg 2 26 · Mua 12 · Giữ 6 · Bán 0thg 2 26thg 3 26 · Mua 13 · Giữ 6 · Bán 0thg 4 26 · Mua 12 · Giữ 6 · Bán 1thg 4 26thg 5 26 · Mua 11 · Giữ 6 · Bán 2thg 6 26 · Mua 11 · Giữ 6 · Bán 2thg 6 26thg 7 26 · Mua 14 · Giữ 6 · Bán 2thg 8 26 · Mua 13 · Giữ 8 · Bán 1thg 8 26thg 9 26 · Mua 12 · Giữ 9 · Bán 1thg 10 26 · Mua 10 · Giữ 8 · Bán 1thg 10 26thg 11 26 · Mua 9 · Giữ 8 · Bán 1thg 12 25 · mục tiêu TB 185 US$thg 1 26 · mục tiêu TB 192 US$thg 2 26 · mục tiêu TB 198 US$thg 3 26 · mục tiêu TB 212 US$thg 4 26 · mục tiêu TB 246 US$thg 5 26 · mục tiêu TB 253 US$thg 6 26 · mục tiêu TB 255 US$thg 7 26 · mục tiêu TB 291 US$thg 8 26 · mục tiêu TB 302 US$thg 9 26 · mục tiêu TB 338 US$thg 10 26 · mục tiêu TB 425 US$thg 11 26 · mục tiêu TB 433 US$thg 12 25 · đóng cửa cuối tháng 163 US$thg 1 26 · đóng cửa cuối tháng 181 US$thg 2 26 · đóng cửa cuối tháng 205 US$thg 3 26 · đóng cửa cuối tháng 247 US$thg 4 26 · đóng cửa cuối tháng 253 US$thg 5 26 · đóng cửa cuối tháng 245 US$thg 6 26 · đóng cửa cuối tháng 260 US$thg 7 26 · đóng cửa cuối tháng 313 US$thg 8 26 · đóng cửa cuối tháng 359 US$thg 9 26 · đóng cửa cuối tháng 388 US$thg 10 26 · đóng cửa cuối tháng 400 US$thg 11 26 · đóng cửa cuối tháng 400 US$

Tỷ lệ nhà phân tích theo từng khuyến nghị mỗi tháng (khuyến nghị gần nhất của mỗi nhà phân tích trong 180 ngày). Mục tiêu và giá đóng cửa tính bằng USD.

Dữ liệu TipRanks · tính lúc 3 thg 11, 2026 · 131 khuyến nghị

Câu hỏi thường gặp

Tôi có thể giao dịch hợp đồng vĩnh cửu VLO ở đâu?

Hợp đồng vĩnh cửu Valero Energy (VLO) được giao dịch trên 6 sàn crypto, bao gồm Bitget, BingX, LBank. PerpEquities so sánh chúng theo giá trực tiếp, phí funding, open interest và thanh khoản.

Tôi có thể giao dịch VLO suốt ngày đêm không?

Có. Khác với cổ phiếu cơ sở, hợp đồng vĩnh cửu VLO giao dịch 24/7 — kể cả cuối tuần và ngoài giờ giao dịch thông thường.

Phí funding của hợp đồng vĩnh cửu VLO là bao nhiêu?

Hiện tại funding rate của perp VLO là 0,0% theo năm (trung vị các sàn), dao động từ 0,0% đến +4,4% trên 6 sàn. Dương nghĩa là long trả cho short. PerpEquities hiển thị mức hiện tại và lịch sử theo từng sàn.

Giá perp VLO so với cổ phiếu Valero Energy như thế nào?

Giá mark trung vị của perp VLO là 361,8 $ so với giá tham chiếu cổ phiếu 361,9 $, chênh lệch cơ sở 0,0%. Perp bám theo cổ phiếu qua giá chỉ số; khoảng cách nới rộng khi funding hoặc thanh khoản giữa các sàn lệch nhau.

Hợp đồng vĩnh cửu VLO là gì?

Hợp đồng vĩnh cửu VLO là một phái sinh theo dõi giá của Valero Energy mà không có ngày đáo hạn. Nó cho phép bạn mở vị thế mua hoặc bán Valero Energy trên các sàn crypto suốt ngày đêm.

VLOUSDT perpetual là gì?

VLOUSDT là ký hiệu mà hầu hết sàn crypto dùng cho hợp đồng vĩnh cửu Valero Energy thanh toán bằng USDT (Tether). Nó bám theo giá cổ phiếu VLO qua chỉ số, giao dịch 24/7 với đòn bẩy và không bao giờ đáo hạn.

Nhúng tài sản này

VLO perpetuals · perpequities.comVLO perpetuals · perpequities.com
<a href="https://perpequities.com/vi/stocks/vlo-perp"><img src="https://perpequities.com/badge/vlo-perp.svg" width="240" height="64" alt="VLO perpetuals · perpequities.com" loading="lazy"></a>

Bước tiếp theo

Cập nhật liên tục về perp VLO

Tín hiệu có thành tích đo lường

Nhà phân tích đạt 70 %+ mục tiêu giá trên các perp chúng tôi theo dõi, giao dịch mua của Quốc hội trên $500k, vị thế 13F trên $5M, chênh lệch funding đã trả nhiều ngày. Mỗi bài đăng kèm bằng chứng. Miễn phí, không cần đăng ký.

Tham gia trên Telegram

Bản tin hằng tuần qua email

Niêm yết, funding và biến động quan trọng với VLO — một email mỗi Chủ nhật.

Danh sách theo dõi và cảnh báo

Cảnh báo giá và funding cho VLO, qua push hoặc Telegram.

Đặt cảnh báo

Theo dõi bảng tin trực tiếp

Biến động trong ngày, niêm yết mới và funding cực đoan ngay khi diễn ra.

Theo dõi trên X